BNF tạm thời đóng cửa để xây dựng lại
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

BNF tạm thời đóng cửa để xây dựng lại

Cảm ơn các bạn trong thời gian qua đã đến với BNF.Nay BNF tạm thời đóng cửa để xây dựng lại.Thanks

Trang ChínhTình Yêu Vô ĐốiGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Số phận bạn mang màu sắc jì ?

Go down 
annie nguyen
Devil•Silver
6 posters
Tác giảThông điệp
Devil•Silver
BNF Trial Moderator
BNF Trial Moderator
Devil•Silver

Nữ

Số phận bạn mang màu sắc jì ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Số phận bạn mang màu sắc jì ?   Số phận bạn mang màu sắc jì ? I_icon_minitimeSun Nov 16, 2008 6:52 pm

Theo nghiên cứu của Ganaesiz, nhà tâm lý học nổi tiếng nước Pháp thì chỉ cần biết được ngày tháng năm sinh thì sẽ tìm ra được màu sắc cuộc sống của mình, từ đó sẽ biết được cuộc sống của mình ra sao. Vậy thì tại sao bạn không cầm bút lên tính nhỉ?

Cách tính: Ví dụ bạn sinh ngày 23 tháng 8 năm 1978 thì: 2 + 3 + 8 + 1 + 9 + 7 + 8 = 38 = 3 = 8 = 11 = 1 + 1 = 2 (đây chính là con số sẽ thể hiện màu sắc của bạn).

Số 1: Màu đỏ: Bạn là người nhiệt tình, hay manh động. Bạn sống rất tình cảm nên sống cũng rất nhiệt tình, nhiệt tình nên bạn luôn hòa nhập với mọi người xung quanh. Tuy nhiên, vì quá nhiệt tình nên đôi khi lại hay bị manh động, dễ đắc tội với người khác. Bạn là người rất kiên cường, bạn quyết không chịu gục ngã trước khó khăn. Mỗi lần vấp ngã là bạn lại gắng dậy được ngay.

Số 2: Màu xanh da trời: Bạn là người sống rất lý trí, thích giúp đỡ mọi người. Mọi người luôn có ấn tượng tốt với bạn, sự bình tĩnh của bạn khiến cho mọi người luôn tin tưởng, tính cách cẩn thận của bạn đã khiến bạn trở thành người làm nhiều hơn nói, không dễ dàng bộc lộ cách suy nghĩ của mình. Nhìn chung thì mọi người luôn cảm thấy cá tính của bạn có vẻ trầm lặng, nhưng thực chất thì bạn là người thích giúp đỡ mọi người, biết suy nghĩ thấu đáo.

Số 3: Màu xanh lá cây: Bạn không có một cá tính riêng, được chăng hay chớ, không có chính kiến của mình. Bạn sống theo kiểu đi với phật mặc áo cà sa đi với ma thì mặc áo giấy. Bạn mơ ước cuộc sống của mình trôi qua phẳng lặng, không gặp sóng gió. Tuy con người bạn không có gì đặc sắc nhưng bạn lại là người theo chủ nghĩa hòa bình, hài lòng với những gì đã có. Có điều là nếu cuộc sống gặp gì trắc trở thì có thể bạn sẽ không có cách nào để đối mặt được với những khó khăn, thách thức ấy.

Số 4: Màu trắng: Bạn là người thật thà, đơn giản và hay mộng mơ. Bạn trong sáng như tờ giấy trắng, suốt ngày chỉ sống trong cái thế giới do chính bạn thêu dệt, mọi thứ bụi bặm của cuộc đời dường như không có liên quan gì tới bạn. Bạn sống quá tình cảm nên đã mờ cả lý trí, khi tinh thần không được vững chãi thì sẽ dễ có những suy diễn thái quá. Bạn cần phải biết rằng nằm mơ giữa ban ngày nhiều quá thì dễ trở thành hoang tưởng, rõ ràng là việc không xảy ra vậy mà cứ cho rằng nó đã xảy ra.

Số 5: Màu xanh nước biển: Bạn là người mạnh mẽ bề ngoài nhưng lại yếu đuối bên trong. Cũng chính vì vậy mà bạn luôn sống trong do dự, khi có việc gì cũng không dám quyết. Bạn cần phải sống mạnh mẽ như vẻ bề ngoài của mình thì sẽ không để nhỡ bất cứ cơ hội vàng nào.

Số 6: Màu vàng: Bạn là người lạc quan, vui vẻ. Vì vậy mà trời sập xuống đấy thì bạn cũng tin rằng sẽ có người cao hơn mình đỡ giùm rồi. Bạn là người rất tò mò, bất cứ việc gì cũng phải thử một cái mới chịu. Nếu bị ngăn cản thì bạn quyết phải làm bằng được mới thôi. Bạn cần biết rằng đôi khi lắng nghe ý kiến của mọi người cũng là cách rất tốt để tránh được vấp ngã. Vì vậy, hãy nghe theo lời khuyên của mọi người để phòng bị lừa dối mà không biết.

Số 7: Màu da cam: Bạn sống quá dựa dẫm. Chính vì vậy mà bạn mãi mãi là một người mang hình hài người lớn nhưng trái tim của trẻ con, mãi mãi phải có người ở bên cạnh mình chăm sóc chu đáo từ miếng cơm manh áo. Bạn sống hay dựa dẫm vào người khác nên bạn rất hay dốc bầu tâm sự với mọi người, vì vậy mà bạn rất nhiều bạn bè. Tất nhiên là mục đích duy nhất của bạn chính là tìm một người có thể chăm sóc mình hết cuộc đời.

Số 8: Màu đen: Bạn là một người vừa tốt vừa xấu. Lúc là thiên sứ, lúc thì là ma quỷ. Bạn giỏi giang, lý trí, biết giao tiếp, nhưng vẫn phải rong ruổi tìm một nửa của mình. Chính vì tính cách chia rẽ này mà đã khiến bạn bị mất cân bằng, làm cho bạn không thể nào có được niềm vui thực sự.

Số 9: Màu tím: Là người hay suy nghĩ sâu xa. Có việc gì cũng không quyết định ngay mà phải phân tích kỹ càng rồi mới làm gì thì làm. Bạn rất tự tin, bạn đã sớm đặt mục tiêu cho cuộc sống của mình.

Mặt khác bạn là người rất kiên trì, cho dù quyết định của mình là sai lầm thì bạn cũng không dễ dàng gì từ bỏ. Đôi khi bạn cũng phải biết thỏa hiệp để khỏi phải ân hận cả đời.

Nguồn http://home.congdongulsa.com
http://frhvn.com/
annie nguyen
BNF Trial Moderator
BNF Trial Moderator
annie nguyen

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Số phận bạn mang màu sắc jì ?   Số phận bạn mang màu sắc jì ? I_icon_minitimeSun Nov 16, 2008 7:07 pm

Số 3: Màu xanh lá cây: Bạn không có một cá tính riêng, được chăng hay chớ, không có chính kiến của mình. Bạn sống theo kiểu đi với phật mặc áo cà sa đi với ma thì mặc áo giấy. Bạn mơ ước cuộc sống của mình trôi qua phẳng lặng, không gặp sóng gió. Tuy con người bạn không có gì đặc sắc nhưng bạn lại là người theo chủ nghĩa hòa bình, hài lòng với những gì đã có. Có điều là nếu cuộc sống gặp gì trắc trở thì có thể bạn sẽ không có cách nào để đối mặt được với những khó khăn, thách thức ấy.

Chậc....mìh màh an fận thía sao ? :k1: Còn lâu nhớ ! Em đêy còn fải ham hố thim vài năm nữa , hok thỳ đừng hòg :k1:
http://ftheaven.net
moon_ngoan
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Số phận bạn mang màu sắc jì ?   Số phận bạn mang màu sắc jì ? I_icon_minitimeSun Nov 16, 2008 10:50 pm

hí hí, màu vàng, chính xác màu ếch thix lun, haha, sướng :k3:
đúng là ếch tò mò (nhưng ko đến nỗi thật là tò mò đâu, haha :k8: )
V_Love_BuNa
BNF Trial Moderator
BNF Trial Moderator
V_Love_BuNa

Bài gửiTiêu đề: Re: Số phận bạn mang màu sắc jì ?   Số phận bạn mang màu sắc jì ? I_icon_minitimeSun Nov 16, 2008 11:02 pm

HÌnh như hok chuẩn lắm. Như miu, EM tính tình bon chen, xí xớn + ham hố, thình thoảng rất lắm chiện :k1: Iu đời thấy kinh. Mà em thấy các màu khác có 1 vài chỗ nó hơi giống tính em
pUa_kUtE
BNF Trial Moderator
BNF Trial Moderator
pUa_kUtE

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Số phận bạn mang màu sắc jì ?   Số phận bạn mang màu sắc jì ? I_icon_minitimeTue Nov 18, 2008 6:43 pm

Số 2: Màu xanh da trời: Bạn là người sống rất lý trí, thích giúp đỡ mọi người. Mọi người luôn có ấn tượng tốt với bạn, sự bình tĩnh của bạn khiến cho mọi người luôn tin tưởng, tính cách cẩn thận của bạn đã khiến bạn trở thành người làm nhiều hơn nói, không dễ dàng bộc lộ cách suy nghĩ của mình. Nhìn chung thì mọi người luôn cảm thấy cá tính của bạn có vẻ trầm lặng, nhưng thực chất thì bạn là người thích giúp đỡ mọi người, biết suy nghĩ thấu đáo.

haha , màu iêu thik của pUa , tuy nhiên pUa ít khi suy nghĩ thấu đáo :k1:
http://www.dienanh.net
Devil•Silver
BNF Trial Moderator
BNF Trial Moderator
Devil•Silver

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Số phận bạn mang màu sắc jì ?   Số phận bạn mang màu sắc jì ? I_icon_minitimeTue Nov 18, 2008 9:59 pm

Màu vàng @___@ , chừi cái số fận mìh sao nó mang cái màu j màh chói sáng dzữ thế hem bík . Hơ , nhưg hem đúng ở chỗ là em nó chả lạc wan tí nào T___T
http://frhvn.com/
yukinana
-‘๑’-Tình yêu nho nhỏ dành cho BuNa -‘๑’-

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Số phận bạn mang màu sắc jì ?   Số phận bạn mang màu sắc jì ? I_icon_minitimeWed Nov 19, 2008 2:21 pm

Số 1: Màu đỏ: Bạn là người
nhiệt tình, hay manh động. Bạn sống rất tình cảm nên sống cũng rất
nhiệt tình, nhiệt tình nên bạn luôn hòa nhập với mọi người xung quanh.
Tuy nhiên, vì quá nhiệt tình nên đôi khi lại hay bị manh động, dễ đắc
tội với người khác. Bạn là người rất kiên cường, bạn quyết không chịu
gục ngã trước khó khăn. Mỗi lần vấp ngã là bạn lại gắng dậy được ngay.
sao mình lại mang màu nổi thế này ,mừ công nhận nói đúng thiệt mình hơi bị manh động
:k17:
http://www.frhvn.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Số phận bạn mang màu sắc jì ?   Số phận bạn mang màu sắc jì ? I_icon_minitime

Số phận bạn mang màu sắc jì ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang